Tushen karkace nau'ikan tashoshi ne na musamman waɗanda muke amfani da su don watsa ruwa da iskar gas. Wadannan bututu suna da ƙarfi sosai kuma suna da ƙarfi kamar yadda zai iya jure babban matsa lamba da zafi. A zamanin yau, dabarun samar da bututun karkace sun samo asali sosai. Tun da farko, an gina su ta amfani da kayan aiki na yau da kullun da kayan aiki amma kamar yadda duniyar ta samo asali haka ana samun hanyoyin fasaha kuma yanzu muna amfani da sabbin ƙira tare da albarkatun ƙasa wanda ke ba shi damar dawowa mafi kyau.
Ɗaya daga cikin ayyukan farko da ya ba da labarin yin bututun karkace - kafin injin ya ƙirƙira shi. Kowane bututu an yi shi da hannu da hannu kuma ya ɗauki har abada don yin su duka. Amma a yau, muna rayuwa ne a cikin duniyar zamani ta fasaha inda abubuwa suka juyo sosai. Yanzu muna tura injunan sarrafa kwamfuta don taimaka mana wajen kera waɗannan bututun. Sun fi na'urorin da suka fi dacewa da na'urorin hannu, kuma yanayin sarrafa kwamfuta yana ba mu damar samar da bututu masu inganci waɗanda za a iya amfani da su don aikace-aikace daban-daban a cikin masana'antu da yawa. Don haka za mu iya yin bututu, sauri da kuma daidai fiye da da.
Karkatattun bututu – Injiniyoyin injiniya da masu zanen kaya koyaushe suna son nemo sabbin hanyoyin yadda za su inganta aikin bututun karkace. Suna nufin bututun su yi aiki ba tare da aibi ba a cikin yanayi daban-daban. Don haka, sun kuma maye gurbin ganyen azurfa da zinariya da bakin karfe da aluminum. Wadannan abubuwa sune: ba kawai masu tauri da dorewa ba, amma kuma suna tsayayya da tsatsa don haka bututu suna jin daɗin tsawon rayuwa. Sauran canje-canjen da ake gwadawa sun haɗa da sabbin kayan aiki tare da gwaji tare da siffofi da girman bututu. Yin haka, wannan yana taimakawa ruwa da iskar gas su yi saurin tafiya cikin bututu.
Inganci da inganci sune mahimman la'akari da muke yi yayin samar da bututu mai karkace. Yakamata a kasance koyaushe saitin gwaninta tare da mafi yawan fasahar zamani da ake da su. Wannan haɗin gwiwar yana ba mu damar isar da ba kawai sauri ba amma mafi ingantaccen bututu! Muna kuma tabbatar da gwajin bututun yadda ya kamata kuma a kowane mataki a sashin masana'anta. Ta yin wannan, muna da tabbacin suna da aminci da ƙarfi don aikace-aikacen su da yawa.
A yau, muna bukatar mu yi la'akari sosai da tasirin aikinmu ga muhalli. Tare da ɗumamar yanayi da canjin yanayi, masu kera bututun karkace sun fara fahimtar lalacewar yanayin da suke yin ƙari a kowace rana. Suna ƙara tunawa da irin kayan aiki da tsarin da suka fitar a cikin duniya kuma. A cikin samarwa - alal misali, suna ɗaukar matakan rage sharar gida da fitar da ƙarancin CO2 gwargwadon yuwuwar yayin aikin masana'anta. Suna kuma kokarin rage yawan kuzarin da ake samu don kera bututun da ke amfanar wannan duniyar tamu.
Bututu masu karkace suna ba da fa'idodi da yawa ga masana'antu waɗanda ke buƙatar mafita mai araha kuma a-wuri zai kasance da fa'ida a gare su. Karkace bututu, kasancewa m za a iya sauƙi shigar da ajiye gagarumin lokaci a kan shigarwa kokarin. Shi ya sa waɗannan bututun ke buƙatar ƙarancin kulawa ba kamar na sauran bututun ƙarfe na Gray Iron ba, don haka kasuwancin ba dole ba ne su kashe lokaci da kuɗi don gyara su. An tsara su don dadewa kuma ba sa ƙarewa cikin sauƙi, wanda ke nufin kun rage buƙatar maye gurbin. Bututu mai karkace ba wai kawai ya fi ƙarfi sama da madaidaiciyar kabu SAISTM A333GR.6 ba, amma kuma yana da versatility kamar yadda kuma tare da ƙarin fa'idar ɗaukar ƙasa da sarari da kasancewa mafi ƙanƙanta don dacewa da wuraren da shigarwa na iya buƙatar iyakancewa cikin sharuddan. na ainihin dakin ƙaura.