... Muna samun karfen carbon a cikin kowane irin abubuwan da muke gani kowace rana. Ɗaya daga cikin mafi mahimmancin kayan ga abubuwan da ke kewaye da mu. Wannan alloys yana samun aikace-aikace a cikin bututun ruwa, ana sanya su a shuke-shuken da ke ƙawata duk waɗannan injinan har ma daga inda suke zuwa a matsayin kayan aikin da muke amfani da su a kullun. Daga cikin nau'ikan karfen carbon da ake amfani da su wajen gini da aikin famfo, akwai takamaiman nau'in da ake kira sch 40.
A matsayin nau'in, tsarin tsarin EN10219 S355J0H bututun madauwari shine babban bututun sashe mara kyau. An ƙera shi don babban matsa lamba kamar kusan sanduna 16. Ka yi tunanin soda zai iya: yana da ƙarfi sosai lokacin da aka hatimce shi kuma shine abin da ke kiyaye CO2 a ciki. Yanzu, ka yi tunanin yadda ƙarfin wannan bututu zai sami ƙarfin ɗaukar ruwa da iskar gas lafiya! Ta wannan hanyar, carbon karfe bututu ya dace sosai don jigilar abubuwa kamar ruwa da iskar gas daga wani wuri zuwa wani kawai saboda ƙarfi. Wataƙila za ku ga bututu irin wannan a kusa da wuraren gine-gine, inda ake yin sabbin gine-gine; ko watakila a cikin gidanku da kansa - musamman daga layin ruwan sha na gida zuwa famfo da famfo!
Muna amfani da yawa carbon karfe bututu don motsa ruwa da iskar gas lafiya. Yana da ƙarfi; yana iya jure matsi da ruwa ke haifarwa ba tare da karyewa ko yawo ba. Idan ka kalli gidanka ko gidanka, akwai yiwuwar yawancin bututun da ake amfani da su don aikin famfo ana yin su ne daga bututun ƙarfe na carbon karfe sch 40. Wannan saboda dole ne ya hana ruwa da iskar gas su shiga da kyau, hakan yana da mahimmanci ga mu. rayuwar yau da kullum.
Sauran aikace-aikacen sun haɗa da matatun mai inda ake buƙatar kusan kowane nau'in bututun ƙarfe saboda suna ba da juriya mai kyau da tasiri mai karɓuwa a cikin ganga na masana'antu.
Bugu da ƙari, carbon karfe bututu sch 40 ba kawai amfani da su a cikin gidaje amma kuma taimaka gina abubuwa da masana'antu. Ayyukan da aka yi a cikin waɗannan aikace-aikacen masana'antu na iya zama mai wahala da buƙata don haka ana buƙatar abu mai ƙarfi don tsayayya da waɗannan buƙatun. Amfani da carbon karfe bututu sch 40 yana da matukar amfani a cikin irin wannan yanayin! Na'urar tana da nauyi sosai kuma tana iya jurewa yanayi mai tsauri wanda ya sa ta zama mai amfani a wurare kamar masana'antu da sauransu inda ake yin amfani da manyan injuna. Wannan bututun yana taimaka wa ma'aikata kiyaye injinan su cikin santsi da aminci.
Wani mahimmin amfani da bututun ƙarfe na carbon karfe sch 40 shine jigilar kaya, ko samar da ruwan sha (kuma ana kiranta ruwan sha mai ruwa_sanitary najasa. Lokacin da yazo da amfani da ɗan adam muna buƙatar ƙarin ƙarfi da ƙarfi mafi girma a cikin bututu tunda ruwa yana amfani da matsa lamba lokacin motsawa daga aya ɗaya). wani (ruwa ne mai sha), wannan tsari ya zama yaƙi tsakanin sirara ko karyewa, saboda yanayin da ake haifar da bututun ƙarfe na Carbon karfe sch 40 ya dace da lissafin da kyau yayin da yake da ƙarfi, kuma yana iya ɗaukar jiki damuwa da ke zuwa tare da canja wurin ruwa Don haka za mu iya samun ruwan sha mai tsafta a cikin gida ba tare da tsoron bututun bututun da ke buɗe wani wuri a kan hanya ba.