Sannu matasa masu karatu! A wannan lokacin za mu koyi wani abu mai mahimmanci wanda ke da matukar taimako a gida musamman a lokacin hunturu - , wanda ke sa gidajenmu dumi. Yana da ɗan ruɗani da farko, amma kada ku damu! To ku bayyana shi a sauƙaƙe kuma a cikin ma'auni don ku sami yawa daga wannan sabuwar fasaha.
Kafin mu zurfafa cikin abin da bututu suke. Bututu suna kama da bututun da ke ɗauke da ruwa, gas ko duk wani abu mai Ruwa a cikin gidanmu. An ƙirƙira su da yawa daga ƙarfe mai nauyi wanda zai iya haɗawa da ƙarfe, jan ƙarfe ko ƙarfe. Tare da waɗannan bututu, tururi mai zafi ko ruwa suna tafiya zuwa radiators ko tsarin dumama lokacin da muka kunna zafi a cikin gidajenmu. Gidajenmu suna samun dumi da jin daɗi-wanda ke da kyau idan kuna zaune a waje da sanyi!
Don haka, koma zuwa zurfin fahimta akan baki karfe bututu. Baƙin bututun rufi wani nau'in abu ne mai kama da bargo, amma a maimakon haka yana nannade bututun. Wannan yana ɗaya daga cikin fa'idodin kuma yana taimakawa wajen kama zafi a ciki domin ruwa ko tururi ya kasance da zafi. Babban dalilin haka shine, lokacin da tsarin dumama naka ya yi ƙasa da aikin kiyaye dumin gidanka to yana amfani da ƙarancin ƙarfin da ya kai. Ta hanyar ƙyale ƙarin hasken rana ya shigo cikin gidanku na iya rage yawan ƙarfin da ake buƙata don dumama don haka, wannan zai ba ku damar adana makamashi kuma don haka ƙarancin kuɗi daga Kuɗin Heat. Shin wannan ba mai girma bane?
Ba wai kawai yana adana makamashi ba amma yana kare bututu daga daskarewa da lalacewa. Bututun da ke kusa da ƙasa na iya daskarewa a yanayin sanyin iska har ma da fashe idan yanayin zafi ya faɗi. Wannan na iya haifar da matsaloli da yawa kuma ya tabbatar da tsada sosai don gyarawa. Da kyau, murfin bututun baƙar fata zai kiyaye bututunku daidai da yanayin zafi mai zafi daga daskarewa. Wannan kuma yana hana tsatsa, wanda shine abin da ke cinye bututun ku yana yin ramuka a cikinsu a ƙarshe. Yana da matukar mahimmanci ku ɗauki matakan kare bututunku don kada saboda wata matsala a nan gaba.
Hakanan, zaku iya samun bututu masu sanyi don haɓaka beads na ruwa a wajen sa. Wadannan ɗigon ruwa waɗanda ake kira condensation ne ke haifar da ƙura da ƙwayoyin cuta. Mold ba shakka ba shi da kyau a gare mu da hikimar lafiya! Baƙin bututun rufin kuma labari mai daɗi cewa irin waɗannan ɗigon ruwa dole ne a hana AA. Idan babu naɗaɗɗen ruwa, to, ba lallai ne ku damu da ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta waɗanda ke girma a cikin bututunku ba - wannan tabbas hanya ce ta fita daga cututtukan da ke zuwa gare ku da dangin ku ƙaunataccen.
Yanzu da muka san kadan daga cikin ilimin kimiyyar da ke tattare da rufin bututu, ta yaya kuke sanya shi a kan bututunku? Black Pipe Insulation - Ana sayar da wannan rufin a cikin dogayen ramuka waɗanda za a iya yanke su cikin sauƙi zuwa ƙananan ƙananan don dacewa da bututun. Yana da sauƙin shigarwa! Babban ko mai ba da shawara na iya yin wannan da sauri. Ba za ku iya ganin rufin kanta ba saboda an lullube shi da kayan baƙar fata. Yana aiki azaman garkuwar ɓoye ga bututunku!
Sabili da haka, idan kuna son samun gida mai dumi da jin dadi a lokacin hunturu ko gano hanyoyin da ke ba da izinin ƙananan farashi lokacin biyan kuɗin kuɗin ku na dumama kuma a lokaci guda ku guje wa daskarewa da bututu tare da rufin bututun baki. Wannan ma'auni mara tsada, na rigakafin zai iya ceton ku kuɗi (da ciwon kai) a cikin gyare-gyaren da ke ƙasa da ƙasa kuma ya sa gidanku ya ji daɗi.