Bututun zagaye nau'in bututu ne da ake amfani da su a ko'ina. Za ka gansu a wuraren gine-gine ana amfani da su wajen hada gine-gine, za ka gansu a cikin na’urorin sufuri da ake amfani da su wajen zagayawa, sannan ka same su a cikin aikin famfo don isar da ruwa. Suna iya zama masu girma dabam dabam (babba ko ƙanana) kuma an yi su da abubuwa da yawa kamar ƙarfe ko filastik. Wasu bututun gine-gine da kuma bututun mai lankwasa na yau da kullun, kowannensu ya bi wani tsari na musamman na konewa da ake kira annealing.
Annealing shine dumama bututu zuwa tsayayyen zafin jiki sannan sanyaya shi a hankali. Bututun ya sami kulawa na musamman wanda ya sa ya fi ƙarfin gaske, ya fi tsauri kuma ya fi dacewa da duk wani aiki da ake buƙata daga gare shi. Bayan annealing, bututu suna da ƙarfi kuma suna da aminci da za a iya amfani da su cikin aminci.
Lokacin kera bututun diamita iri ɗaya, annealing ya fi tasiri. Yana taimakawa wajen kawar da damuwa na ciki. Matsalolin Ciki-Matsalolin da zasu iya faruwa a cikin bututu yayin warkewa. Ana haifar da damuwa suna juyawa a cikin lanƙwasa, mirgina, walda. Kuma idan ba a kawar da waɗannan matsalolin ba, bututun zai iya kasawa - lankwasawa ko tsagewa, wanda zai iya zama haɗari sosai kuma yana haifar da gyare-gyare masu tsada. Ta hanyar cire bututun muna rage waɗannan matsalolin na ciki. Yana daidaita bututu, wanda ke ƙarfafa shi kuma yana ba da damar yin aiki mafi girma lokacin amfani da shi.
Yayin aikin samar da bututu, damuwa na ciki zai iya tasowa. Wannan yana nufin cewa lokacin da kuka lanƙwasa, fitar da ko walda bututu, kuna ƙirƙirar waɗannan tashin hankali na musamman a cikin bututun. Duk da haka, idan waɗannan matsalolin ba a kawar da su daga bututun ba, za su iya haifar da lanƙwasa ko karya lokacin da aka yi amfani da bututun daidai. Shi ya sa muke bi ta hanyar annealing don shafe duk wannan wahalhalu. Annealing: Annealing shine dumama bututu zuwa wani zazzabi kuma a hankali sanyaya shi. Wannan yana ba da damar rage damuwa na ciki, yana sa bututu ya fi karfi kuma ya fi dacewa don amfani da shi.
Hakanan yana canza siffar bututun don yin amfani da shi sosai. Yana nufin kawai a nan za mu yi amfani da, wani kayan aiki wanda shi ne rawar soja don haɗa bututu tare da yanke su. Siffar bututu shine abin da yanke ya ƙunshi. Don haka, shine tsarin haɗa sassan ƙarfe biyu ta hanyar zafi da matsa lamba. Bambancin shi ne cewa an cire bututun kuma yanzu sun fi laushi don haka ana iya yanke su cikin sauƙi kuma a sake fasalin su. Ta hanyar samun damar ɗaukar ma'aikata na ɗan gajeren lokaci, waɗannan ma'aikatan suna kammala ayyukan da aka ɗauka don sauri da inganci wanda a ƙarshe ya haifar da kyakkyawan sakamako a cikin ayyukan gine-gine da aikin famfo.
Ana kuma amfani da annealing don yin zagaye bututu gwargwadon yadda ya dace. Mafi kyawun kaddarorin, a cikin wannan mahallin, nuni ne ga mahimman abubuwan da ke yin bututun abin da ya kamata ya kasance: ƙarfi, ɗorewa da sassauƙa. Rufe wadannan bututun kuma yana taimakawa wajen kara karfi da rayuwar bututun. Wato saboda suna da wahalar cirewa ko karya cikin damuwa. Hakanan sun fi na roba kuma ba su da yuwuwar kamawa a ƙarƙashin damuwa, wanda ya sa su fi son aikace-aikace iri-iri.
Annealing mataki ne da ba makawa a kan ƙirƙirar bututu mai zagaye, kuma duk mun san hakan. Kuma wannan shine dalilin da ya sa bututun mu da aka rufe su ne mafi kyawun inganci kuma ana iya amfani da su don kowane nau'in ayyukan da ake da su. Ana lura da tsarin cirewa a hankali don a yi zafi da bututu zuwa madaidaicin zafin jiki sannan kuma a sanyaya baya. Wannan matakin hankali ga daki-daki yana bambanta abubuwan da muke bayarwa